.
SPA
1 ... 212, 213, 214, 215, 216, 217, 218 ... 298 - bottom

@langtu:

langtu wrote: Sao em thấy giống bông ...bụp quá vậy chị

Uhumm, chị cũng thấy vậy, nhưng sao họ lai chú thích phía dưới hình chụp là hoa phượng lồng đèn đó chứ. Tạm thời nghi vấn để đó, hôm nào rảnh chị sẽ tìm hiểu thêm vậy!

Lần này thì chị không la mà còn cám ơn langtu nữa. (cười)

248018 top -

chị phượng!
sáng mai sớm trời HÀ NỘI lạnh ghê,lạnh mà nhớ cái cảm giác ngọt ngào của chị.chị vẫn vui vẫn xinh tươi đấy chứ

248078 top -

@chị evangeline,
Dạ, em cám ơn những Bông Hoa Phượng của chị tặng hen, em không biết Phượng có "nhiều sắc màu" như vậy, hihi...

Chúc chị khoẻ, vui và bình yên nha!
Em nhớ chị!

@trunghai,
Cám ơn trunghai với Mùa Đông của Anh và Tiếng Mưa Đêm, mình rất thích.

Thân chúc trunghai sức khoẻ và nhiều may mắn!

@Misaton,
Ủa, em ra Hà Nội rồi hả?
Đi chơi vui vẻ nghen!

Chúc em khoẻ!

248238 top -

Bí quyết để trở thành người phụ nữ đẹp

Image

Để được đôi môi xinh xắn, hãy nói những lời ngọt ngào, dễ nghe.

Để được đôi mắt tinh tế, hãy tìm kiếm vẻ đẹp trong tâm hồn của người khác.

Để được thân hình duyên dáng, hãy chia sẻ phần thức ăn của mình với những người nghèo khổ.

Để được mái tóc óng ả, hãy để trẻ con vuốt tóc mỗi ngày.

Để được khôn ngoan, hãy sử dụng kiến thức và chắc chắn bạn sẽ luôn được người khác nhìn lên.

Người khác luôn cần sự khen ngợi, tình yêu thương, lời động viên, lòng kính trọng, vì vậy đừng bao giờ đối xử với họ thấp hơn bản thân mình.

Nếu bạn cần một bàn tay để giúp đỡ, bạn sẽ thấy bàn tay ấy nằm ngay dưới cánh tay mình.
Và sau này, bạn sẽ nhận ra rằng bạn có hai bàn tay, một để giúp đỡ bản thân và một để nâng đỡ kẻ khác.

Vẻ đẹp của người phụ nữ chính là vẻ đẹp bên trong tâm hồn họ, đó chính là cách họ lắng nghe người khác và thể hiện tình yêu của mình.

(ST)

248397 top -

CHỊ!
sao ai kia trông duyên dáng giống cái bông hồng vậy chị?
em mới ra HÀ NỘI vô tình mà em được đến HA NỘI đó chị.em đi tiễn bạn sang ĐỨC ,chiều nay em lại về rồi chị.
cảm ơn chị đã chia vui với em

248679 top -

TRUNGHAI:
missaton thấy mấy chị em phụ nữ VDT ai củng dễ thương hết mà ,phải hôn chị Phượng iu

248717 top -
Chị Phượng ui
Vô SPA đi nhiều khách quá rùi chị
Hay tối qua chị đi bão nên hậu cơn bão vậy chị?
Em gia nhập hội hai lúa với chị rùi hehe..
chúc chị ngày mới vui vẻ nhe

248744 top -

@Misaton,
Chị nghe dự báo thời tiết Hà Nội đang rét, em chú ý giữ gìn sức khoẻ hen!

Chúc em vui với chuyến Du Lịch Vô Tình nha!

@trunghai,
Cằn nhằn mới đúng là Phụ Nữ!

@ximuoi2004,
Chị đã ghi địa chỉ mail của em,
Cám ơn em đã ái mộ chị hen!
Chúc em vui khoẻ!

@hoa1971,
Chị nè,
Hôm qua chị bị nhức đầu, uống thuốc xong chị phê luôn, hết biết...
Sáng tỉnh dậy có khách sớm, bi giờ nghe nhảy mũi quá mới vô Spa đây, hihi...

Bộ em muốn làm "Bà Thím Hai Lúa" hả?

248788 top -

Giải pháp cho da khô mùa đông
Phụ nữ Việt Nam

Thời tiết mùa đông khô, hanh, với độ ẩm trong không khí giảm có thể gây ra những ảnh hưởng không tốt cho làn da.

Sở hữu một làn da mịn màng, khỏe mạnh là mong muốn của nhiều chị em, đặc biệt trong những ngày đông lạnh giá. Sau đây là những giải pháp tối ưu để chăm sóc làn da cho bạn trong những ngày mùa đông lạnh giá.

- Tránh sử dụng cà phê, thuốc lá, các chất uống có cồn, các chất kích thích vì chúng là nguyên nhân trực tiếp khiến cho da bạn bị khô.

- Uống nước thường xuyên. Theo các chuyên gia sức khỏe, mỗi người nên uống khoảng bảy cốc nước mỗi ngày để giữ cho cơ thể không bị thiếu nước, khiến cho da bị khô.
Với những người thường xuyên vận động, cơ thể ra mồ hôi nhiều, có thể uống nhiều nước hơn. Đặc biệt, uống một cốc nước ấm vào mỗi buổi sáng thức dậy sẽ rất tốt cho việc thanh lọc cơ thể.

- Bảo vệ da bạn khỏi các tác động của ánh nắng mặt trời, gió, không khí lạnh (ở những nơi như văn phòng có điều hòa, đi máy bay, ô tô...)
Hãy mang theo mình một hộp kem dưỡng da và sử dụng nó thường xuyên trong ngày. Kem dưỡng da sẽ làm tăng khả năng giữ ẩm, làm mềm và nuôi dưỡng da. Thoa kem dưỡng da hàng ngày cũng là một việc làm rất cần thiết để cải thiện làn da khô, đặc biệt khi tiết trời hanh hao, khô lạnh.

- Đừng bao giờ dầm mình lâu trong nước nóng vì nước nóng sẽ lấy đi chất nhờn bảo vệ da, càng làm cho da khô hơn nhất là vào những ngày mùa đông. Thay vào đó, bạn nên tắm nước ấm nhẹ với thời gian ngắn dưới vòi hoa sen. Sau khi tắm xong, lau khô da và có thể sử dụng sữa dưỡng da toàn thân ngay sau đó.

- Đảm bảo chế độ dinh dưỡng cân bằng, đa dạng các loại thực phẩm, giải pháp phòng chống hiệu quả nhất là tăng chế độ dinh dưỡng của bạn bằng những thức ăn như các loại cá giàu omega-3, trứng và các loại rau, củ, quả tươi.

- Vận động cơ thể đều đặn cùng với việc duy trì chế độ nghỉ ngơi hợp lý, không thức khuya và tránh mệt mỏi, căng thẳng.
Khi mùa đông đến rất nhiều người ngại đi ra ngoài, điều này dẫn tới làn da không được tiếp xúc với môi trường tự nhiên. Việc ra khỏi phòng không chỉ giúp làn da bạn được nghỉ ngơi, hấp thụ độ ẩm bên ngoài mà còn tránh được không khí trong một môi trường nhân tạo như việc dùng lò sưởi, máy sưởi ấm...

- Đối với da mặt, không dùng xà phòng hay nước tẩy trang lau mặt quá mạnh, nhằm tránh mất độ ẩm và dinh dưỡng trên da. Thoa kem buổi sáng và buổi tối, đặc biệt là quanh khóe mắt và trán là nơi có nhiều nếp nhăn.

Trên đây là những lời khuyên của các chuyên gia sắc đẹp dành cho bạn. Không phải ngẫu nhiên mà nhiều người vẫn quan niệm :"Nhất dáng nhì da". Vì thế, giữ gìn làn da khỏe đẹp là điều hết sức quan trọng đối với mọi phụ nữ

248835 top -
Chào chị Phượng.
Chị phượng ui cho em làm quen với chị nha.Hôm nay em có chuyện nhờ chị tư vấn giùm em nha.Số là em rất thích ăn socola, sầu riêng,kem ,nhãn nhưng mà khi ăn (dù rất ít )thì mặt lại có vài em mụn đi biểu tình liền.Em thấy người ta mà ham quá ăn đủ thứ đồ nóng mà chả sao còn em tì hit.hit..nhịn thèm chị ơi.Mong chị giúp em với,cảm ơn chị nhiều.

248848 top -

Chị Phượng bệnh hả ráng lên chị

Hàng ngày em phải bỏ ra hơn 1h để tập thể dục (coi như em đi mua sức khoẻ cho em đó)

Anh HH nói chị "thím hai lúa" nhưng em cũng có thua gì chị đâu , có cái mò mấy tháng mà không ra đến khi chuyên xương chỉ thì thấy dễ òm nên đành gia nhập với chị luôn

Ai cũng muốn đến SPA chị đâu phải mình em đâu
em mà biết chổ là em mò đến chị ngay cho xem

248860 top -

Hi teresamyduyen,

Chị rất vui khi em ghé SPA!

Chị gởi đến em bài viết có sự tương quan giữa thực phảm và làn da để em tham khảo nhé!

Chúc em vượt qua được nổi niềm Sống Chung Với Mụn!

=============================================

THỰC PHẨM DỄ LÀM DA NỔI MỤN

Bạn đã sử dụng nhiều loại kem trị mụn mà vẫn không có hiệu quả? Cách đơn giản nhất giúp bạn giải quyết vấn đề này: hãy trị mụn ngay từ chế độ dinh dưỡng hàng ngày.

1. Tại sao da lại có mụn
Mụn xuất hiện do sự viêm nhiễm tuyến bã nhờn dưới da.

Mặt dưới của da có rất nhiều các ống dẫn giúp đào thải mỡ, chất béo dư thừa ra khỏi cơ thể và để lại chúng trên bề mặt da. Khi các ống dẫn bị bít kín, không thực hiện được chức năng của mình thì mỡ và các chất bã nhờn cũng không theo đó ra ngoài được. Chúng sẽ đọng lại ở lớp biểu bì dưới da, gây ra hiện tượng sưng đỏ trên bề mặt da. Mụn xuất hiện, kèm theo đó là cảm rác đau và ngứa rất khó chịu.

2. Chế độ dinh dưỡng có liên quan gì tới sự xuất hiện của mụn
Hệ tiêu hoá, khả năng hấp thụ của cơ thể cũng như chế độ dinh dưỡng hàng ngày có liên quan mật thiết tới sự xuất hiện của mụn.

Khi cơ thể được cung cấp lượng dinh dưỡng đầy đủ và hợp lý, các tế bào da cũng duy trì được khả năng hoạt động của mình, giúp làn da luôn tươi sáng và mịn màng. Khi chế độ dinh dưỡng mất cân bằng, cơ thể quá thiếu hoặc quá thừa một số loai vitamin và khoáng chất nào đó thì hệ tiêu hoá bị rối loạn, các cơ quan trong cơ thể suy yếu. Việc thiếu hay thừa chất trong cơ thể sẽ thể hiện rõ nhất trên bề mặt làn da với biểu hiện là sự “nổi loạn”.

Chế độ dinh dưỡng hàng ngày thường phải cung cấp đủ 3 nhóm thực phẩm thiết yếu, đó là: nhóm thực phẩm chứa tinh bột (có trong cơm, gạo, các loại ngũ cốc...), thực phẩm có nguồn gốc từ động vật (thịt, cá, trứng sữa...) và các thực phẩm có nguồn gốc thực vật (hoa quả, rau xanh...). Nếu ăn quá nhiều các thực phẩm có chứa kalo, chất béo sẽ không tốt cho làn da của bạn.

3. Những thực phẩm nào dễ làm da nổi mụn

- Cà phê:
Uống nhiều cà phê sẽ làm tăng khả năng hoạt động của hocmon coctizon, gây nên hiện tượng mụn bọc trên da. Đặc biệt nên tránh uống cà phê khi đói và kết hợp với các đồ ăn ngọt khác vì sẽ càng làm tình trạng mụn trở nên trầm trọng.

- Đồ ngọt:
Sôcôla, kẹo, bánh ngọt...là những đồ ăn nên tránh nếu bạn không muốn có sự xuất hiện của các “vị khách lạ” trên da. Mỗi ngày chỉ nên ăn nhiều nhất từ 15 - 20g đường. Nếu sử dụng quá nhiều, hàm lượng đường dư thừa sẽ làm tăng cường hoạt động của tuyến bã nhờn dưới da và khi tiết ra ngoài sẽ làm bịt kín lỗ chân lông, dễ gây nên mụn.

Nên ăn nhiều hoa quả vì chúng chứa thành phần đường tự nhiên không gây hại cho da, giúp ngăn ngừa sự lão hoá và khôi phục sự hoạt động của các tế bào da.

- Chất béo:
Ăn nhiều đồ ăn có chứa chất béo, đặc biệt là chất béo có nguồn gốc từ động vật sẽ gây sức ép lớn cho khả năng hoạt động của tuyến bã nhờn dưới da.

Các chất béo có nguồn gốc thực vật rất tốt cho cơ thể vì chúng chứa nhiều axít béo và các vitamin cần thiết cho da. Nên ăn nhiều các thực phẩm như: quả bơ, mãng cầu, hạnh nhân, quả óc chó, các loại rau và hoa quả có màu xanh đậm và màu cam như: cà rốt, súp lơ, rau bina...

(Theo beautyblog)

248910 top -

@hoa1971,

Chị Phượng cám ơn em nghen!

248912 top -
@Chị Phương60.
Chị Phượng ơi,em cảm ơn bài viết của chị nhiều.Túm lại mấy món hảo của em đều nằm trong nhóm đồ ngọt nên mấy chị em mụn mới có cơ hội nảy nở.Vậy phải hạn chế đồ ngọt và ăn nhiều rau xanh mới cải thiện được làn da,hit..hit giờ muốn đẹp thì phải hi sinh một chút xíu thôi.
Nhân đây em chúc spa chị ngày càng đông khách và bà chủ thì luôn xinh đẹp và yêu đời.

248930 top -

Hihi...
Em cũng vậy hen!

Chị Phượng tặng teresamyduyen câu này: "Vui Buồn Tại Tâm"

248966 top -
SPA
1 ... 212, 213, 214, 215, 216, 217, 218 ... 298

. Radio SPA MƯA
. Radio SPA MƠ

. Hương tóc
. Mưa và Xưa
. SPA của Phượng