.
Hồ sơ Honeybui - diện vợ chồng - bổ túc - PINK
1, 2, 3, 4, 5 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Cám ơn bạn Vientrinh nhé, chúc gia đình bạn hưởng một mùa xuân nồng ấm, tràn ngập tiếng cười nha.

278978 top -

Chào anh chị trên diễn đàn. Mọi người ăn tết vui vẻ không nè! Mình có nghe nói Mỹ mới vừa ban hành luật di trú mới. Những ai có ngày phỏng vấn nhận được từ tháng giêng hay tháng hai sẽ bị thụt lùi lại từ 6 đến 12 tháng, không biết có phải như vậy không anh chị. Nếu đúng thế sao mình lo quá, anh chị giúp mình với. Cám ơn mọi người nha
thân chào

285242 top -

Visa bị lùi lại dành cho diện F. Bạn là diện bảo lảnh vợ chồng thì không ảnh hưởng gì cả.

285250 top -
Mình cảm ơn bạn muoichanh nhiều nha!
Anh chị vui lòng cho mình hỏi, khi chồng mình nộp đơn I864 cho NVC mà không có coppy hoặc lưu lại bản nào. Ngày 09/03 này mình đi phỏng vấn mà không có đơn I864 theo, mình hổng biết họ có yêu cầu mình phải bổ sung thêm không? Nếu có mình phải điền đơn lại àh?
Chúc anh chị năm mới gặt hái nhiều thành công,
Thân chào.

288630 top -

Khi HS đã hoàn tất thì hầu hết những giấy tờ màng theo lúc PV là để phòng hờ trường hợp đối chiếu hoặc trong lúc xem xét bị rơi mất thì nếu bạn có mang theo để nộp liền thì tốt nhất.

Do đó nếu bạn đã nộp bản chính I-864 rồi thì cũng không cần cầm theo copy đâu. Trừ khi HS của bạn xui bị rớt mất I-864 thì lúc đó bạn có nộp bản copy I-864 họ cũng không chịu. I-864 phải là bản chính.

288654 top -
Dạ em cảm ơn chị Cochin nhiều.
Chúc những anh chị gần đến ngày phỏng vấn, sẽ sớm nhận được get Pink nha.
Thân chào.

294921 top -
Chào anh chị, vui lòng chỉ giúp em mẩu kê khai cư ngụ trong 10 năm qua của 2 vợ chồng. Để em bổ túc
Xin cám ơn ạh
Xin chúc cho những bạn gần phỏng vấn sẽ get pink.
thân chào

302285 top -

Chào bạn, 4/4 này mình cũng đi bổ túc giống bạn nè, nhưng mình phải nộp thêm tường trình mối quan hệ của 2 vợ chồng mình nũa, bạn bổ túc ngày mấy, cần gì cứ liên lạc với mình.

302524 top -
hi bạn vothuyduyen, mình đi bổ túc vào ngày 6/4 sau bạn 2 ngày. mình bổ túc timeline và liệt kê 10 năm sống,
Anh chị vui lòng chỉ giúp em mẫu liệt kê cư ngụ trong 10 năm qua như thế nào, mình xin cảm ơn nhiều.bạn có yahoo thì cho mình nha.
Thân chào

302570 top -

Bạn vothuyduyen đả vi phạm nội quy của diển đàn nhiều lần

Hồ sơ của bạn củng đả phỏng vấn, chắc bạn củng không cần tới sự giúp đở của chúng tôi.

302575 top -

Xin lỗi không biết mình đã pham vi trong đây.
Anh chị có thể giúp em, mẫu liệt kê cư ngụ trong 10 năm.Và nơi nào ở đâu có thể dịch sang tiếng anh,mình nên chứng thực ở đâu? Xin anh chị giúp em, ngày 6/4 em phải đi bổ túc
cám ơn anh chị
Thân chào.

302822 top -
Bài post phạm quy - Ban trật tự xoá.

302852 top -
Chào anh chị , bài của em post lên bị phạm quy nữa hả? thành thật xin lỗi ban trật tự nha.
ACE giúp đỡ các mẫu địa chỉ 10 năm sống và làm việc của hai người?
Mình khai xong và dịch sang tiếng anh và chứng thực ở đâu?và khi bổ túc thì các bằng chứng cũ có đem theo lại hay không? Vì khi phỏng vấn xong, họ trả lại hết bằng chứng cho mình.
Em có một thắc mắc, nhờ anh chị trên diễn đàn giúp. Địa chỉ cách đây 10 năm của em, lúc đó em chỉ tạm trú ở sg để đi học và thời gian ở đó có 3 năm, nhưng em có đăng ký tạm trú tại thời điểm năm 2000- 03,và em đã mất sổ tạm trú trong thời điểm dọn nhà. Em có tới phường cũ hỏi lại, họ trả lời
Thứ 1 : Em lưu trú thời điểm trên đã lâu
Thứ 2 : Công an khu vực họ nghỉ hưu 2 năm rồi.
Thứ 3 : Em không còn giữ sổ tạm trú vào lúc đó.
Nên khó mà xác nhận lại cho em, Vậy anh chị có cách nào khác mình làm giấy xác nhận mình ở trên từng địa chỉ khác, cho hợp lệ. ACE giúp đỡ
Em cảm ơn nhiều ạh !

303110 top -

Bạn vothuyduyen vị phạm nội qui chứ không phải bạn.

Tường trình 10 của ox thì ox viết, trước khi gửi về cho bạn thì xin xác nhận chử ký.

Phần của bạn viết bằng Tiếng Việt, ra Phường xin xác nhận chử ký rồi mới đi dịch ra.

Khi xác nhận tạm trú tại những nơi sinh sống, thì chỉ cần những năm gần nhất là được mà.

306913 top -
Cám ơn bạn muoichanh nhiều nha.
Vậy những nơi mình sinh sống thời gian trước mà không xác nhận tạm trú được, vẫn được hả bạn. Mình đang đợi họ kiểm tra xác nhận nơi ở mà lâu quá, mình thật sốt ruôt... hixhix, còn hơn 2 tuần nữa mình đi bổ túc rồi, timeline và xác nhận 10 năm của chồng mình thì xong rồi. chỉ còn mình thì chưa xong,
Mình chúc ACE gần đến ngày phỏng vấn đều nhận được giấy Hồng đem về nghen.
Thân chào.

307441 top -
Hồ sơ Honeybui - diện vợ chồng - bổ túc - PINK
1, 2, 3, 4, 5

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image