.
Hồ sơ F4 - Hieu - HCM2001701189
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Mình mail cho NVC , đươc NVC mail lại, tiếng anh không biết nhờ ACE VDT dịch dùm Xin cám ơn.

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,
Tim
NVC
Written Inquiry Unit
Serco, Inc.
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

277915 top -

Chào bạn !

Hồ sơ bạn đã hoàn tất ,chờ ngày phỏng vấn.Chúc mừng bạn !

278010 top -
@LuongKieu: Cám ơn bạn chúc bạn vui, khoẻ,hạnh phúc nhé, Bạn dự đoán xem mình khi nào có giấy PV

278397 top -
Hình như bạn có ngày ưu tiên 17/08/2000.Hiện nay visa của F4 có đáo hạn 01/01/2000,mình dự đoán bạn bạn sẽ chờ từ 3-5 tháng nữa sẽ được mời PV.Chúc bạn gặp may

278421 top -

@eleven: Cám ơn bạn, Trước thềm năm mới xin chúc bạn mạnh khoẻ, hạnh phúc, thành đat. Thân chào bạn

278428 top -
Nhân dịp tết Tân Mão năm 2011, xin kính chúc các anh chị em một năm mới sức khoẻ dồi dào, gia đình hạnh phúc, sự nghiệp thành công may mắn và vạn sự như ý.

283946 top -
Chào cả nhà, Năm sắp hết, Noel đến kính chúc cả nhà một mùa Giáng sinh an lành,hạnh phúc và năm mới sức khoẻ và thành công trong cuộc sống

396741 top -

Mình PD: 8/2000, hoàn tất 10/2010, đang chờ thư PV,không biết khi nào có đây? LL tư pháp hết hạn, hộ chiếu cũng sắp hết han. Hộ chiếu của mình có 3 thành viên gồm mình, hai đứa con đứa lớn 15 tuổi mới làm CMND,đứa nhỏ 11 tuổi,Sau này làm hộ chiếu có nên tách ra không? hay cứ làm chung? xin nhờ diễn đàn tư vấn dùm, Chân thành cám ơn.

397437 top -

Chào bạn,

Bạn phải chờ lịch cấp visa vượt qua ngày ưu tiên của bạn. Những hồ sơ diện F4 đến lượt được giải quyết trong tháng 1 năm 2012 là những hồ sơ có ngày ưu tiên trước ngày 15 tháng 8 năm 2000. Hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên tháng 8 năm 2000, nhưng không biết trước hay sau ngày 15 tháng 8.

Khi làm lại hộ chiếu, bạn nên làm hộ chiếu tách rời.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

397443 top -
@HungViet: Cám ơn Bác HungViet rất nhiều.
Thân chào Bác.

397452 top -

Sáng nay minh nhận mail Phỏng vấn của NVC, phát hiện có sai: con mình tên KHAI (Khải) mà họ ghi là KAI thiếu chữ H vậy mình phải làm gì? Hay để đến lúc PV mình mới mang theo giấy tờ để đối chiếu? nhờ diễn đàn hướng dẫn.
mình cũng đang rối không biết phải làm những gì? LL tư pháp, Hộ chiếu hết hạn , Thư gởi theo đường bưu điện thì chưa có ;nhờ VDT tư vấn hướng dẫn dùm.Xin cám ơn diễn đàn rất nhiều.

398358 top -

Chào bạn

Bạn mang thư mời PV lên LSQ trình bài để họ cấp lại thư PV khác nhớ mang theo hộ chiếu và giấy khai sanh của con bạn

LL tư pháp, Hộ chiếu hết hạn , Thư gởi theo đường bưu điện thì chưa có ;nhờ VDT tư vấn hướng dẫn dùm

Những giấy tờ nào hết hạng bạn làm lại

-Lý lịch tư pháp (có giá trị 01 năm kể từ ngày cấp)
-Hộ chiếu có thời hạng 10 năm

Bạn không cần đợi thư qua đường bưu điện,thư gửi qua email vẩn có giá trị

Vài hàng cùng bạn,chúc bạn PV thành công

398398 top -
Cám ơn vũSang nhiều

398488 top -

Xin chào các anh chị em VDT
Hiện giờ tôi đang chờ lấy hộ chiếu (20/01 mới lấy)
Tối đăng ký khám sức khoẻ ngày 06/02 PV 10/02 có trở ngại gì không?
Gia đình tôi đã chích ngừa viêm gan B xong. vậy khi đi chích ngừa KSK họ có cần phiếu đó không?
Mình dạy học đã 19 năm nhưng lâu nay chưa phải điều trị bệnh phổi lần nào, màu lạnh thi hay ho sổ mũi hắt hơi, nên mình sợ chụp phổi quá nhờ diễn đàn tư vấn, hướng dẫn để vượt qua cửa ải này,
Xin cám ơn diễn đàn.

400415 top -
Hiện giờ tôi đang chờ lấy hộ chiếu (20/01 mới lấy)
Tối đăng ký khám sức khoẻ ngày 06/02 PV 10/02 có trở ngại gì không?

Bạn hãy yên tâm sẽ không có gặp trở ngại gì.

Gia đình tôi đã chích ngừa viêm gan B xong. vậy khi đi chích ngừa KSK họ có cần phiếu đó không?

Bạn nên đem theo để trình bày vào buổi chích ngừa.

Mình dạy học đã 19 năm nhưng lâu nay chưa phải điều trị bệnh phổi lần nào, màu lạnh thi hay ho sổ mũi hắt hơi, nên mình sợ chụp phổi quá nhờ diễn đàn tư vấn, hướng dẫn để vượt qua cửa ải này

Không ai giúp được bạn việc này, nếu thật sự có bệnh thì việc chữa trị ở đây sẽ tiết kiệm cho bạn được nhiều mặt.

Chúc bạn mọi việc tốt đẹp

400502 top -
Hồ sơ F4 - Hieu - HCM2001701189
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image