.
Hồ sơ anniecao - bảo lãnh ba mẹ qua du lịch
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

xin chào các anh chị trong diễn đàn
em có một vấn đề muốn hỏi.mong các anh chị , các bạn chỉ giúp
em đã có quốc tịch mỹ, muốn bảo lãnh ba mẹ qua mỹ theo diện du lịch thì phải làm những gì?phải điền mẫu đơn nào?nếu em không đủ tài chánh để bảo lãnh thì có phải nhờ người cosign không?và nếu phỏng vấn không đậu em có thể làm lại hồ sơ theo diện đoàn tụ không?có gặp rắc rối gì không? mong các anh chi giúp em. em xin cảm ơn

311931 top -

em có thêm một vân đề muốn hỏi nữa, mong được mọi ngươi giúp đỡ:
chồng em còn có một đứa em năm nay 20 tuổi còn ở việt nam, còn ba mẹ chồng em mới được bảo lãnh qua theo diện thường trú nhân, bây giờ ba mẹ chồng em muốn làm bảo lãnh cho em chồng em thì phải điền mẫu đơn nào?em nghe nói là con dưới 21 tuổi được bảo lãnh thì khoảng 3 năm là sẽ được gọi phỏng vấn phải không?
em cảm ơn nhiều

311933 top -

Chào bạn,

Bạn nên viết thư mời để gửi về cho ba mẹ của bạn kèm theo mẫu bảo trợ tài chánh I-134. Sau khi ba mẹ của bạn nhận được giấy tờ của bạn gửi về thì ba mẹ của bạn nộp đơn xin visa.

Ba mẹ của bạn có thể vào trang http://vietnamese.hochiminh.usconsulate ... pply2.html để biết thủ tục nộp đơn và vào trang http://vietnamese.hochiminh.usconsulate ... tml#dulich để biết những giấy tờ cần thiết.

Về việc bảo lãnh, ba mẹ chồng của bạn nộp đơn I-130 để bảo lãnh cho người con. Người này không được lập gia đình khi người bảo lãnh chưa nhập tịch Hoa Kỳ. Người này sẽ chuyển qua diện F2B khi quá 21 tuổi và thời gian chờ là từ 7 đến 8 năm.

Bạn có thể vào trang viewtopic.php?f=6&t=12 để biết những giấy tờ nộp kèm đơn I-130.

Thân chào ban. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

312372 top -
em cảm ơn anh Hungviet.cho em hỏi thêm chút nữa là thư mời phải viết bằng tiếng anh hay tiếng việt(em không rành tiêng anh lắm)và phải viết theo một mẫu nào đó không.mong anh chỉ giúp em cảm ơn

314075 top -

Chào bạn,
Bạn đọc tham khảo bài của anh Hungviet DU LỊCH VÀO MỸ

Chúc bạn may mắn.

Giữa năm ngoái, gđ Ltt cũng làm theo hướng dẫn trong bài trên và đã thành công đó bạn.

314118 top -
cảm ơn Ltt nhiều lắm

314576 top -
em xin hỏi thêm một vần đề nữa :nếu income của em thấp thì có khả năng bảo lãnh được không?em phải làm gì?em cảm ơn

314578 top -

Chào bạn,

Điều này còn tuỳ theo theo tuổi của ba mẹ bạn và ba mẹ bạn có nhiều bằng chứng về sự ràng buộc ở Việt Nam.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

315004 top -
chào anh hùng việt
chúc anh một mùa giáng sinh và năm mới an lành hạnh phúc
em có một thắc mắc muốn hỏi xin anh hoặc các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ:
em gái của chồng em tháng 11 năm 2012 là 21 tuổi,mẹ chồng em vừa mới nộp xong mẫu đơn ds 230.em xin hỏi là thường thì sau khi nộp mẫu đơn ds 230 thì bao lâu mới có giấy gọi phỏng vấn.
và nếu khi có giấy gọi mà em của chồng em đã quá 21 tuổi thì mình có thể xin ngày phỏng vấn sớm hơn không?
em xin cảm ơn nhiều

398091 top -

Chào bạn,

Mẹ chồng bạn có quốc tịch chưa?

Nếu mẹ chồng bạn đã có quốc tịch thì người con thuộc diện IR-2. Do đó, sẽ không bị quá tuổi dù bước qua 21 tuổi.

Nếu mẹ chồng bạn chưa có quốc tịch thì người con thuộc diện F2A. Theo lịch cấp visa đăng ở trang http://www.travel.state.gov/visa/bullet ... _5630.html thì những hồ sơ diện F2A đến lượt được giải quyết trong tháng 1 năm 2012 là những hồ sơ có ngày ưu tiên (ngày nộp hồ sơ) trước ngày 22 tháng 4 năm 2009. Em chồng của bạn chỉ được lên lịch phỏng vấn nếu ngày đăng trên lịch cấp visa vượt qua ngày ưu tiên của em chồng bạn.

398311 top -

em cảm ơn anh.
mẹ chồng em chỉ mới co thẻ xanh thôi ạ.và hồ sơ của em chồng em có số case number là:
HCM2011636040.
như vậy là hồ sơ mới nộp tháng 6 năm 2011 thôi phải không a.
có phải lịch cấp visa được đăng hàng tháng phải không anh?
em cảm ơn nhiều lắm.

398375 top -

Chào bạn,

Tôi không biết mẹ chồng bạn nộp hồ sơ lúc nào. Số hồ sơ HCM là số do National Visa Center cấp cho một hồ sơ sau khi nhận được nó từ USCIS. USCIS xét đơn bảo lãnh trước. Sau khi USCIS chấp thuận đơn bảo lãnh thì họ chuyển qua cho National Visa Center. Nếu là hồ sơ diện F thì National Visa Center lưu giữ nó cho đến khi nó gần đến lượt được giải quyết.

Lịch cấp visa đăng hàng tháng.

398447 top -
cảm ơn anh hungviet.
cho em hỏi thêm một chút nữa ạ
em chồng em là:
nguyễn thị phương
sinh ngày:6 tháng 11 năm 1991
priority date:december 17,2010
số hồ sơ HCM2011636040
mẹ chồng em vừa mới nộp lệ phí xin visa $404 ngày 12-12-2011.và mới nộp mẫu đơn ds 230 thôi.thường thì bao lâu mới có hồi báo anh?và với hồ sơ của em chồng em như vậy thì theo anh thấy em í có thể được phỏng vấn trươc khi quá 21 tuổi không ạ?em cảm ơn anh hungviet nhiều lắm lắm

398840 top -

Chào bạn,

Bạn phải biết ngày USCIS chấp thuận đơn bảo lãnh thì mới chính xác được. Với số hồ sơ HCM, tôi chỉ ước đoán ngày chấp thuận là cuối tháng 3 hay đầu tháng 4 năm 2011. Nếu tôi lấy ngày 31 tháng 3 năm 2011 là ngày chấp thuận hồ sơ thì em chồng của bạn sẽ quá tuổi vào ngày 18 tháng 2 năm 2013.

Với lịch cấp visa, giả thử mỗi tháng đều tăng một tháng thì tôi e rằng em chồng bạn sẽ chuyển qua diện F2B.

398959 top -
cám ơn anh hùng biệt.
nghe anh nói mà em buồn quá.vậy mà em vẫn hy vọng là em chồng em sẽ được đi trước khi quá tuổi.nhưng mà tại sao họ lại kêu mình nôp tiền xin visa trong khi số tiền đó sẽ hết hạn trong vòng 1 năm ạ?
cảm ơn anh
.

399760 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image