.
Câu lạc bộ F3 - Ngày ưu tiên năm 2005
1 ... 80, 81, 82, 83, 84 - bottom
ACE!f3 tăng 3 tuần rồi ,Theo mình visa tháng tới sẽ tăng 3 tuần nữa và hồ sơ sẽ mở tiếp.Nên ace tháng 12/1/ lo làm giấy tờ chuẩn bị nộp là được rồi đó !@ Doquanghiep/thùy dương 69 /vinh79/ vu dương /Hy vọng, hẹn găp các bạn vào đầu năm mới ;1/2018/ tại SÀI GÒN nhé ! Good luck !

608088 top -
@thanhtanvo : lịch tăng mà giấy tờ chưa xong, chưa nhận được thư complete thì cũng như không bạn ơi. Có bạn nào tháng 8 nhận được IL nhớ post cho cả nhà mừng lây nhe.

608093 top -
@thuyduong69: lịch visa vượt quá ngày ưu tiên của bạn, nên cho dù tháng sau nếu lịch không tăng nhưng hồ sơ bạn hoàn thành thì sẽ nhận thư phỏng vấn thôi.
Mình đã đến mỹ 1 tuần rồi. chúc mọi người may mắn

608095 top -
@trananhkhoa !chúc mừng gia đình bạn đã tới USA. Bạn có thể chia sẽ thêm thủ tục nhập cảnh cần những gì nửa k? và một người được mang theo bao nhiêu tiền bạn? thanks !

608098 top -
@trananhkhoa : chúc mừng Bạn đã đến đất nước cờ hoa, cầu chúc cho bạn gia đình được nhiều cơ hội tốt !
Mình đã nhận được thư trả lời của NVC chỉ sau khi mình gởi thư 1 tuần ( thật nhanh ) nhưng không có tin tốt gì cả. Mình copy đoạn câu hỏi và câu trả lời để các bạn tham khảo :
I've submitted all of my paper documents to my immigration lawyer few months ago . And i still haven't received any of your letter to confirm that my case being completed or not . So please take a look of my case and lets me know if any thing gone wrong that i can fix right away . I really appreciate of your works.
NVC : We received mail for this case. We are experiencing a high volume of incoming mail at this time. For current processing times, please visit our website at nvc.state.gov/submit (English) or nvc.state.gov/enviar/espanol (Spanish). We are diligently working to reduce our review time and appreciate your patience. NVC will notify you after our review if there is additional information required or if we are able to schedule your case for an interview.
Còn phía vp luật sư của mình thì họ thậm chí còn ngớ ngẩn khi mình báo cho họ lịch visa tháng 12 họ còn không biết cái trang travel.state.gov và cũng không hề biết đã có lịch?????

608099 top -
@thanhtanvo: mỗi người được mang theo 5000usd tiền mặt.
Khi đi trên máy bay họ sẽ phát cho bạn 1 tờ giấy kê khai giá trị hàng hóa của bạn bao gồm tiền, hàng hóa. khi nhập cảnh bạn phải trình hồ sơ visa, hồ sơ sức khoẻ, lăn tay.
Chú ý nếu mang theo hàng hải sản họ rất dễ làm khó, có thể phải kiểm tra hành lý lại khi nhập cảnh , họ có thể yêu cầu bạn bỏ tôm , mưc... or những loại thực phẩm khác mới được vào mỹ
Chúc may mắn

608120 top -
Câu lạc bộ F3 - Ngày ưu tiên năm 2005
1 ... 80, 81, 82, 83, 84

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image